Chia sẻ khó khăn và tạo điều kiện cho người dân nghèo có điều kiện vui xuân, đón tết, sáng nay, Uỷ ban Mặt trận Tổ Quốc Việt Nam tỉnh Quảng Ngãi phối hợp với Quỹ Thiện Tâm tặng quà tết cho người nghèo trên địa bàn huyện Tư Nghĩa.
![](/Uploaded/Users/phongvien_ptq/images/2022/vlcsnap-2022-01-22-11h38m01s843.jpg)
UBMTTQ Việt Nam tỉnh tặng quà tết cho người nghèo ở huyện Tư Nghĩa. Ảnh: Thanh Trung
Đoàn đã trao tặng 150 xuất quà tết cho người nghèo ở các xã Nghĩa Sơn, Nghĩa Lâm, Nghĩa Thuận, Nghĩa Thắng và Nghĩa Kỳ, huyện Tư Nghĩa. Mỗi xuất quà trị giá 600 nghìn đồng được trích từ quỹ Thiện Tâm thuộc tập đoàn Vingroup. Trong đợt này quỹ Thiện Tâm đã trao tặng 1.400 xuất quà tết cho người nghèo trên địa bàn tỉnh Quảng Ngãi với tổng trị giá trên 800 triệu đồng./.
Thanh Trung