Sáng nay 21/01, Bộ Chỉ huy Bộ đội biên phòng Quảng Ngãi tổ chức thăm, tặng quà Tết và khám bệnh cho đồng bào dân tộc thiểu số tại xã miền núi Ba Lế, huyện Ba Tơ.
Bộ Chỉ huy Bộ đội biên phòng Quảng Ngãi tổ chức thăm, tặng quà Tết và khám bệnh cho đồng bào dân tộc thiểu số tại xã miền núi Ba Lế, huyện Ba Tơ.
Bộ Chỉ huy Bộ đội biên phòng tỉnh phối hợp với Hội Chữ thập đỏ Quảng Ngãi, Công ty Cổ phần dịch vụ dầu khí Quảng Ngãi và Nhà trẻ Việt Nhí - Tp. Quảng Ngãi trao tặng 192 suất quà Tết trị giá gần 60 triệu đồng cho gia đình chính sách, hộ nghèo và học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở xã Ba Lế, huyện Ba Tơ.
Quân y Bộ đội biên phòng tỉnh đã cấp miễn phí 2 cơ số thuốc trị giá 6,4 triệu đồng và khám bệnh cho người có công, người cao tuổi và trẻ em nghèo trên địa bàn.
Xã Ba Lế có 95% dân số là đồng bào dân tộc thiểu số. Đời sống người dân còn nhiều khó khăn. Hoạt động trao quà Tết và khám bệnh, góp phần giúp bà con vui xuân, đón Tết đầm ấm./.
Văn Tánh, Như Thạnh/Biên phòng Quảng Ngãi