Đội Cảnh sát hình sự, Công an TP Quảng Ngãi vừa thực hiện lệnh bắt tạm giam 2 đối tượng Trần Bảo Hoàng (sn 2003), và Võ Như Ý (sn 2003) đều trú tại xã Tịnh Kỳ, thành phố Quảng Ngãi về hành vi cố ý gây thương tích.
![](/Uploaded/Users/quantri_clone/images/2022/1/vlcsnap-2022-01-15-13h05m30s931.jpg)
Quảng Ngãi bắt tạm giam 2 thanh niên cố ý gây thương tích. Ảnh Văn Nam
Đêm ngày 26/11/2021, do mâu thuẫn cá nhân lúc đi trên cầu Cỗ Lũy, thành phố Quảng Ngãi, Hoàng và Ý cùng một số đồng bọn đã dùng dao chém anh Đỗ Văn Tài, trú tại xã Tịnh Khê nhiều nhát gây thương tích nặng. Trước đó, Hoàng và Ý đã bị Công an TP Quảng Ngãi xử phạt hành chính về hành vi “Xâm hại đến sức khỏe của người khác”, được chính quyền địa phương giáo dục nhiều lần. Ngoài Hoàng và Ý, Công an TP Quảng Ngãi cũng đã khởi tố 04 thanh niên khác trong vụ án này.
Qua vụ việc, công an khuyến cáo các bậc phụ huynh cần quan tâm, giáo dục, quản lý con em mình, không để dẫn đến vi phạm pháp luật./.
Văn Nam