Chiều nay 07/01, tại Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Khối thi đua các cơ quan, đơn vị Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh đã hội nghị tổng kết công tác thi đua khen thưởng năm 2021 và triển khai nhiệm vụ năm 2022.
Khối thi đua các cơ quan Trung ương tổng kết thi đua khen thưởng
Năm 2021, công tác thi đua, khen thưởng trong Khối các cơ quan, đơn vị Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh có nhiều đổi mới. Các phong trào thi đua đã được triển khai kịp thời, chất lượng và đi vào chiều sâu, thực chất hơn. Nội dung thi đua bám sát việc triển khai các nhiệm vụ công tác chuyên môn của từng cơ quan, đơn vị. Các đơn vị trong toàn khối đã hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Đặc biệt là tích cực tham gia hỗ trợ phòng chống dịch COVID- 19, phòng chống thiên tai, hỗ trợ tốt mục tiêu phát triển kinh tế, xã hội trên địa bàn tỉnh.
Năm 2022, Khối thi đua Các cơ quan, đơn vị Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh tiếp tục triển khai thực hiện phong trào thi đua yêu nước. Đẩy mạnh việc “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”. Nêu cao đạo đức nghề nghiệp, hết lòng, hết sức phụng sự Tổ quốc, phục vụ Nhân dân. Hội nghị đã thống nhất đề nghị UBND tỉnh tặng Cờ thi đua cho 01 tập thể và Bằng khen cho 02 tập thể./.
Minh Sơn/PTQ