Theo Tổng cục Hải quan, xuất khẩu hàng dệt may trong tháng 9 vừa qua đạt gần 2,3 tỷ USD, giảm hơn 14% so với tháng trước và giảm 855 triệu USD so với tháng 7/2021.
![](/Uploaded/Users/phongvien_ptq/images/2021/vlcsnap-2021-10-29-11h02m35s162.jpg)
Xuất khẩu dệt may giảm tháng thứ 2 liên tiếp
Đây là hệ quả từ ảnh hưởng của dịch COVID-19 tại các địa phương trọng điểm phía Nam, địa bàn tập trung nhiều doanh nghiệp dệt may của cả nước.
Như vậy, tháng 9 là tháng thứ hai liên tiếp xuất khẩu hàng dệt may bị sụt giảm. Đáng chú ý, kim ngạch xuất khẩu dệt may trong tháng này cũng đạt thấp thứ hai kể từ đầu năm đến nay, sau tháng 2, thời điểm có kỳ nghỉ Tết Nguyên đán.