Theo Bộ GD-ĐT, tính đến ngày 28-9, đã có 25 tỉnh, thành cho học sinh đến trường học trực tiếp. Bên cạnh đó lại có địa phương chuyển từ dạy học trực tiếp sang từ xa do tái phát dịch COVID-19.
![](/Uploaded/Users/phongvien_ptq/images/2021/vlcsnap-2021-09-29-11h42m02s526.jpg)
25 tỉnh, thành cho học sinh đi học trực tiếp
Hiện tại có 13 tỉnh, thành đang áp dụng cả hình thức dạy học trực tiếp, dạy học trực tuyến và qua truyền hình gồm: Lạng Sơn, Sơn La, Nghệ An, Quảng Trị, Thừa Thiên Huế, Quảng Nam, Khánh Hòa, Ninh Thuận, Bình Thuận, Lâm Đồng, Đắk Lắk, Bà Rịa - Vũng Tàu, Cà Mau. Đây là những địa phương thực hiện phương án cho học sinh ở "vùng xanh" đi học tại trường, những học sinh ở vùng chưa an toàn tiếp tục học trực tuyến, qua truyền hình.