Sáng nay, ngành y tế huyện Nghĩa Hành tổ chức Chương trình Nồi cơm tình nghĩa của thầy thuốc đối với bệnh nhân, trao tặng suất cơm trưa cho bệnh nhân đang điều trị nội trú tại Trung tâm Y tế huyện.
Nồi cơm tình nghĩa của thầy thuốc với bệnh nhân
96 suất cơm trưa đã được trao đến bệnh nhân. Mỗi suất cơm trị giá 20 nghìn đồng, thể hiện tình cảm của thầy thuốc với bệnh nhân, động viên bệnh nhân sớm bình phục trở về với gia đình. Chương trình Nồi cơm tình nghĩa của thầy thuốc đối với bệnh nhân được Công đoàn ngành Y tế huyện Nghĩa Hành phát động. Mỗi tháng 1 đoàn viên công đoàn đóng góp ít nhất 50 nghìn đồng để tổ chức nấu cơm, trao tặng cho bệnh nhân điều trị nội trú./.
Bích Loan, Ngọc Diệu