Sáng nay 16/9, huyện Ba Tơ khai mạc hội thi báo cáo viên giỏi cấp huyện năm 2021 với sự tham dự của 12 thí sinh.
Sáng nay 16/9, huyện Ba Tơ khai mạc hội thi báo cáo viên giỏi cấp huyện năm 2021
12 thí sinh trải qua 03 phần thi gồm: Soạn đề cương thuyết trình; thi thuyết trình và trả lời câu hỏi của Ban giám khảo. Ban tổ chức yêu cầu mỗi thí sinh phải lựa chọn chủ đề thuyết trình liên quan đến Nghị quyết Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ 13 của Đảng, hoặc Nghị quyết Đại hội Đảng bộ các cấp nhiệm kỳ 2020 - 2025, trong đó có liên hệ thực tiễn địa phương nơi thí sinh đang công tác.
Thông qua hội thi giúp đội ngũ báo cáo viên nâng cao trình độ lý luận, bồi dưỡng kiến thức, bản lĩnh chính trị vững vàng, giỏi về chuyên môn nghiệp vụ, góp phần làm cho công tác tuyên truyền đạt hiệu quả cao./.
Tin: Tấn Minh