Trước tình hình diễn biến phức tạp của dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh, để kịp thời thực hiện các biện pháp phòng chống dịch bệnh lây lan và triển khai thực hiện các biện pháp phòng chống dịch, ngày 08/7/2021, Sở Giao thông Vận tải Quảng Ngãi có Thông báo số: 133/TB-SGTVT áp dụng các biện pháp đặc thù để phòng, chống dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn tỉnh thuộc trách nhiệm của ngành giao thông vận tải. Nội dung như sau: