Hiện nay trên địa bàn thị xã Đức Phổ tiếp tục phát sinh nhiều ca dương tính, theo điều tra dịch tễ, đã có nhiều người dân từ địa bàn thị xã Đức Phổ đến thành phố Quảng Ngãi nên nguy cơ lây lan dịch bệnh là rất cao. Để kịp thời thực hiện các biện pháp phòng chống dịch bệnh lây lan. Ngày 28/6/2021. Chủ tịch UBND tỉnh ban hành công văn hỏa tốc số: 2972/UBND-KGVX về việc thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19 tại thành phố Quảng Ngãi. Nội dung như sau: