Ngày 26/6/2021, UBND tỉnh tổ chức cuộc họp để nghe Ban Chỉ đạo Phòng, chống Covid-19 báo cáo tình hình, diễn biến dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh do Chủ tịch UBND tỉnh Chủ trì. Tham dự cuộc họp có lãnh đạo các cơ quan, đơn vị. Sau khi nghe lãnh đạo Sở Y tế báo cáo tình hình dịch bệnh, ý kiến tham gia thảo luận của các đại biểu dự họp. Chủ tịch UBND tỉnh Kết luận về công tác phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh. Nội dung thông báo Kết luận số: 326/TB-UBND như sau: