Hiện nay dịch COVID-19 đang diễn biến hết sức phức tạp, đặc biệt trên địa bàn Thị xã Đức Phổ tiếp tục phát sinh các ca dương tính nên nguy cơ dịch bệnh lây lan ra các địa phương khác trên địa bàn tỉnh là rất cao. Để chủ động phòng, chống. Ngày 27/6/2021, Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ngãi đã chỉ đạo ban hành Công văn hỏa tốc số: 2956/UBND-KGVX về việc tiếp tục thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh. Đài Phát thanh và Truyền hình Quảng Ngãi đăng tải toàn bộ nội dung công văn: