Hiện nay tình hình dịch bệnh tại các tỉnh, thành trên cả nước diễn biến phức tạp, chưa được kiểm soát, do đó nguy cơ dịch xuất hiện tại tỉnh là rất cao. Để chủ động và kịp thời phòng, chống dịch Covid-19. Ngày 20/6/2021, Chủ tịch UBND tỉnh có Công văn chỉ đạo hỏa tốc số: 2826/UBND-KGVX Về việc thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19 trong tình hình mới tại Quảng Ngãi. Nội dung công văn như sau: