Sáng nay, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thị xã Đức Phổ tổ chức trao tiền hỗ trợ mua 19 con bò giống cho hộ nghèo và cận nghèo trên địa bàn.
Hỗ trợ bò giống cho hộ nghèo tại TX Đức Phổ
Mỗi hộ được hỗ trợ 16 triệu đồng giúp gia đình tạo việc làm, có thêm nguồn thu nhập, cải thiện cuộc sống. Tổng kinh phí hỗ trợ trong đợt này là 304 triệu đồng. Trong đó, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Quảng Ngãi hỗ trợ 90 triệu đồng và 214 triệu đồng được trích từ nguồn quỹ vì người nghèo của thị xã Đức Phổ./.
Minh Kỳ, Thúy Yến