Ngày 09/11 , đoàn công tác do ông Đỗ Tiến Tân, Phó Giám đốc Sở Tài nguyên, Môi trường đã đến khảo sát thực tế tình hình mực nước tại khu vực cầu Sông Rin, huyện Sơn Hà. Kết quả khảo sát là cơ sở để đánh giá tác động của mưa lũ và tác động của quy trình vận hành liên hồ chứa trên lưu vực sông Trà Khúc.
![](/Uploaded/Users/quantri_root/images/2020/11/vlcsnap-2020-11-10-10h32m00s750.jpg)
Khảo sát thực tế tình hình mực nước tại khu vực cầu Sông Rin, huyện Sơn Hà
Đoàn đã đến trực tiếp khảo sát mực nước khu vực cầu Sông Rin, thị trấn Di Lăng, huyện Sơn Hà trong lượng mưa hiện tại để có đánh giá cụ thể về tác động của mưa lũ, và khảo sát những tác động của quy trình vận hành liên hồ chứa trên lưu vực sông Trà Khúc đối với người dân ở khu vực này.
Theo phản ánh của người dân địa phương, những năm gần đây vào mùa mưa, mực nước tại cầu Sông Rin thường dâng lên rất nhanh và thường xuyên bị ngập, gây ách tắc giao thông trong nhiều giờ liền, làm ảnh hưởng đời sống của người dân./.
Trung Thạch