Chiều nay 07/11, Liên đoàn Lao động tỉnh Long An đã đến thăm hỏi và hỗ trợ Liên đoàn Lao động tỉnh Quảng Ngãi 200 triệu đồng để giúp các đoàn viên, công nhân viên chức lao động khắc phục hậu quả bão số 9.
Liên đoàn Lao động tỉnh Long An hỗ trợ các đoàn viên, công nhân viên chức lao động Quảng Ngãi khắc phục hậu quả bão số 9. Ảnh: Ngọc Điệp
Liên đoàn Lao động tỉnh Long An đã trao 200 triệu đồng cho Liên đoàn Lao động tỉnh Quảng Ngãi để cùng chung tay hỗ trợ các đoàn viên, công nhân viên chức lao động trên địa bàn tỉnh bị thiệt hại nặng về nhà cửa do cơn bão số 9. Số tiền do các cấp Công đoàn ở tỉnh Long An quyên góp ủng hộ với mong muốn cùng chung tay hỗ trợ đồng bào các tỉnh Miền Trung, trong đó có tỉnh Quảng Ngãi khắc phục hậu quả mưa bão và sớm ổn định cuộc sống.
Lãnh đạo Liên đoàn Lao động tỉnh Quảng Ngãi đã cảm ơn sự chia sẻ, hỗ trợ kịp thời của Liên đoàn Lao động tỉnh Long An. Nguồn hỗ trợ này đơn vị sẽ sớm phân bổ để hỗ trợ cho các đoàn viên, công nhân viên chức lao động trên địa bàn tỉnh bị thiệt hại nặng do bão số 9./.
Thục Uyên