Sáng nay 04/11, Đoàn công tác của Bộ Tư lệnh Quân khu V do Thiếu tướng Trương Thiên Tô, Phó Chính ủy Quân khu 5 dẫn đã đến thăm hỏi, động viên, tặng suất quà cho 103 người dân bị thiệt hại do cơn bão số 9 gây ra ở huyện Sơn Tịnh
Bộ Tư lệnh Quân khu V thăm hỏi, động viên, tặng quà cho người dân bị thiệt hại do cơn bão số 9 gây ra ở huyện Sơn Tịnh. Ảnh: Văn Đức
Thiếu tướng Trương Thiên Tô, Phó Chính ủy Quân khu V đã thăm, tặng quà và hỗ trợ sửa chữa nhà cho 103 hộ dân ở các xã trên địa huyện Sơn Tịnh bị thiệt hại do cơn bão số 9 gây ra. Đoàn cũng trao hỗ trợ cho 3 hộ gia đình bị thiệt hại nặng về nhà ở, mỗi hộ 20 triệu đồng để sửa chữa nhà. Tổng giá trị của đợt hỗ trợ sửa chữa nhà và tặng quà cho bà con bị thiệt hại do bão số 9 ở huyện Sơn Tịnh gần 90 triệu đồng do Bộ Tư lệnh Quân khu V vận động từ các đơn vị, doanh nghiệp và nhà hảo tâm.
Thu Phượng