Sáng nay 01/11, Ban Dân Vận Tỉnh ủy, Tỉnh Đoàn và Ban tổ chức cuộc thi hoa hậu Việt Nam năm 2020 đã tổ chức chương trình “mái ấm tình thương” trao hỗ trợ kinh phí cho các hộ gia đình bị thiệt hại nặng trong cơn bão số 9.
Đại diện Nghệ sỹ trao hỗ trợ cho hộ gia đình có nhà bị thiệt hại do bão số 9. Ảnh: Duy Hưng
Đoàn đã đến trao hỗ trợ cho 45 hộ gia đình có nhà bị sập hoàn toàn ở các địa phương Bình Sơn, Sơn Tịnh và thành phố Quảng Ngãi. Mỗi hộ được hỗ trợ 20 triệu đồng tiền mặt. Tổng kinh phí 900 triệu đồng. Đoàn cũng hỗ trợ 300 triệu đồng gửi đến các hộ dân có nhà bị sập, tốc mái nặng ở huyện đảo Lý Sơn. Để chia sẻ với người dân bị thiệt hại mất mát do thiên tai, Ban tổ chức Hoa hậu Việt Nam đã phát động chiến dịch gây quỹ mang tên Hoa hậu Việt Nam 2020 hướng về miền Trung bão lũ. Chiến dịch đã nhận được sự hưởng ứng tích cực không chỉ từ các nghệ sĩ mà còn từ nhiều mạnh thường quân lẫn doanh nghiệp trên cả nước. Ngoài ban tổ chức cuộc thi, đích thân các hoa hậu Tiểu Vy, Á hậu Thái Như Ngọc và Người đẹp nhân ái Thùy Tiên đã đến tận nơi để trao hỗ trợ cho người dân Quảng Ngãi./.
![](/Uploaded/Users/quantri_root/images/2020/10/vlcsnap-2020-11-01-17h00m38s688.jpg)
Đại diện Ban tổ chức cuộc thi hoa hậu Việt Nam năm 2020 trao hỗ trợ cho người dân bị thiệt hại nhà cửa. Ảnh: Duy Hưng
![](/Uploaded/Users/quantri_root/images/2020/11/vlcsnap-2020-11-01-17h00m24s241.jpg)
Các Hoa hậu trao hỗ trợ cho người dân Quảng Ngãi. Ảnh: Duy Hưng
Thu Thảo