Chiều nay 30/10, Tập đoàn Hoa Sen đã hỗ trợ 2.000 mét tôn, trị giá 200 triệu đồng cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn có nhà ở bị thiệt hại trong cơn bão số 9.
Tập đoàn Hoa Sen hỗ trợ Quảng Ngãi 2.000 mét tôn. Ảnh: Phúc Hảo
Trưởng ban Dân vận - Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh Quảng Ngãi Nguyễn Cao Phúc đã tiếp nhận hỗ trợ và cảm ơn sự quan tâm, sẻ chia kịp thời của Tập đoàn Hoa Sen. Sự động viên hỗ trợ kịp thời của Tập đoàn đã góp phần chia sẻ bớt những khó khăn và giúp cho các hộ nghèo có thêm nguồn lực để sửa chữa lại nhà ở kịp thời. Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh Quảng Ngãi sẽ nhanh chóng phân bổ kịp thời đến các gia đình có hoàn cảnh khó khăn bị thiệt hại. Bão số 9 đã để lại hậu quả nặng nề. Toàn tỉnh có gần 84.500 nhà bị tốc mái, 170 nhà bị sập hoàn toàn. Trong đó, hàng trăm hộ nghèo không có điều kiện sửa chữa lại nhà ở và rất cần sự chung tay hỗ trợ của cộng đồng. /.
Mai Hạnh